![](https://sci.tu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/แบบหน้าปก-ทอดกฐินสามัคคี-2565-1024x683.jpg)
.
วันนี้ (16 ตุลาคม 2565) คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ จัดทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2565 ทอดถวาย ณ วัดอุดมสิทธิกุล จังหวัดนครปฐม
เนื่องในปีนี้พื้นที่วัดวัดอุดมสิทธิกุลประสบปัญหาอุทกภัย จึงจัดงานทอดกฐินที่คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี อาคาร บร.5 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ รังสิต
โดยได้มีการรวบรวมสิ่งของ ข้าวสาร อาหารแห้ง น้ำดื่ม มาร่วมบริจาคเพื่อนำไป ส่งต่อให้กับผู้ประสบอุทกภัยโดยรอบบริเวณวัดอีกด้วย
.
![](https://sci.tu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/HP_02812-1024x683.jpg)
![](https://sci.tu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/HP_02819-1024x683.jpg)
![](https://sci.tu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/HP_02850-1-1024x683.jpg)
.
ชมและดาวน์โหลดภาพเพิ่มเติมได้ที่ : https://photos.app.goo.gl/eRMMa2VFfe5b3efr7